Wazee Dodoma wataka Gereji kuondolewa katikati ya jiji

Na. Mwandishi wetu, DODOMA

 

Wazee na Wadau wa Maendeleo Dodoma wameitaka Halmashauri ya Jiji kutenga maeneo maalumu kwa ajili ya magereji na kuhamisha shughuli hizo kutoka katikati ya jiji, wakisema hatua hiyo itapunguza msongamano, kuimarisha usalama na kuboresha mandhari.

 


Wito huo umetolewa katika kikao kilichofanyika katika ukumbi wa mikutano wa Jiji la Dodoma, kilichoongozwa na Mstahiki Meya na kuwashirikisha wazee, wafanyabiashara na wadau mbalimbali wa maendeleo.

Akizungumza katika kikao hicho, Makamu Mwenyekiti wa Umoja wa Gereji Tanzania, Richard Daud alisema kuwa kuendelea kuwepo kwa gereji katika maeneo ya makazi na katikati ya jiji kunaweza kuhatarisha usalama wa wananchi, kuongeza msongamano na kuchangia uchafuzi wa mazingira.

 

Alisema kuwa ni muhimu Jiji kutenga maeneo maalumu yatakayokusanya pamoja magereji na biashara zinazohusiana na huduma za magari, ili wafanyabiashara wapate maeneo rasmi ya kuendeshea shughuli zao.

 


“Gereji zimesongamana mjini kiasi ambacho haifai kabisa. Kila mahali mtu anafungua gereji. Tunamuomba Meya aondoe magereji yote hapo mjini, kusiwe na magereji. Wananchi wawe wanakuja kupata huduma za magari nje ya mji, jambo ambalo litasaidia kupanga matumizi ya ardhi ndani ya jiji,” alisema Daudi.

 

Kwa upande wake, Mstahiki Meya wa Jiji la Dodoma, Alimwoni Chaula, alisema kuwa kikao hicho kililenga kupata maoni ya wazee na wafanyabiashara kuhusu mambo ambayo Jiji linaweza kuyaboresha ili kurahisisha maisha ya wakazi.

 

Alisema kuwa wazee wamepewa nafasi ya kwanza kutokana na uzoefu wao wa muda mrefu wa kuishi Dodoma, huku baadhi yao wakiwa wameishi jijini humo kwa zaidi ya miaka 40 na 50.

 

“Tunataka tupate uzoefu kwanza ya wale watu waliokaa Dodoma na wanaoijua Dodoma yao, ili sasa mbeleni ukija kukaa na vijana au kundi la watu wa kati, unakuwa umejua kutoka kwenye experience ya wazee,” alisema Chaula.

 


Nae, Mjumbe wa Baraza la Biashara la Mkoa wa Dodoma, Faustin Makalinga alisema kuwa kikao kilichoongozwa na Meya wa Jiji la Dodoma, kimekuwa na mafanikio makubwa baada ya washiriki kutoa mawazo na mapendekezo ya namna ya kuendeleza jiji hilo.

 

“Kikao kimekuwa na mafanikio mazuri sana kwa sababu watu wametoa michango ya kujenga, hasa kwa kuwa watendaji wa Serikali walikuwepo. Tunaamini maoni na mawazo yote yaliyotolewa yatafanyiwa kazi na Ofisi ya Jiji la Dodoma chini ya uongozi wa Mstahiki Meya,” alisema Mwakalinga.

MWISHO

Comments

Popular Posts

Polisi Kata waungana zoezi la Usafi wa Mazingira Dodoma

Kata ya Matumbulu wanufaika na Mil. 14.7 Maadhimisho ya Samia Day

Samia Day 2026 yaibua vipaji vya michezo Kata ya Matumbulu