Lishe bora yajengewa hamasa kupitia Samia Day Kata ya Uhuru

Na. Rahma Magona, UHURU

 

Elimu kuhusu umuhimu wa lishe bora imetolewa katika Kata ya Uhuru jijini Dodoma, ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya Siku ya Samia yaliyofanyika katika Uwanja wa Mtekelezo, ambapo wananchi na vijana walielimishwa kuhusu umuhimu wa kuzingatia mlo kamili.



Akizungumza katika maadhimisho hayo, Afisa Maendeleo ya Jamii wa Kata ya Uhuru, Saada Zahaze alisema kuwa lishe bora imegawanyika katika makundi matano ambayo ni nafaka na vyakula vya wanga, matunda, mafuta, mbogamboga pamoja na vimiminika kama maji.

 

Aliongeza kuwa katika zoezi hilo wananchi walipatiwa elimu kwa vitendo juu ya kupika uji uliowekwa ‘Blue Band’ kama chanzo cha mafuta, pamoja na matunda mbalimbali ikiwemo matikiti na maembe, huku mbogamboga kama mchicha zikitumika kuonesha umuhimu wa makundi hayo katika mlo wa kila siku.

 

Zahaze alisisitiza kuwa Uwanja wa Mtekelezo umechaguliwa kwa kuwa ni eneo kubwa linalokusanya watu wengi huku Kata ya Uhuru ikiwa ni eneo la kibiashara hivyo shughuli hiyo imekuwa fursa ya kuwafikia wananchi wengi kwa urahisi kupitia michezo na shughuli mbalimbali.

 



Vijana walioshiriki katika mchezo wa mpira wa miguu walipatiwa elimu kuhusu lishe bora huku wakisisitizwa kuwa vijana ni sehemu muhimu ya taifa na elimu hiyo inaweza kuwasaidia kuzingatia lishe bora katika maisha yao na familia zao.

MWISHO

Comments

Popular Posts

Polisi Kata waungana zoezi la Usafi wa Mazingira Dodoma

Kata ya Matumbulu wanufaika na Mil. 14.7 Maadhimisho ya Samia Day

Samia Day 2026 yaibua vipaji vya michezo Kata ya Matumbulu