Dodoma yaweka mikakati ya kuimarisha usafi wa Mazingira

Na. Mwandishi wetu, MSALATO

 

Halmashauri ya Jiji la Dodoma imeweka mikakati mbalimbali ya kuimarisha usafi wa mazingira kwa kuongeza usimamizi katika ngazi za kata na mitaa, kuimarisha mfumo wa uondoshaji taka na kuongeza ushiriki wa wananchi na sekta binafsi.

 


Akizungumza kuhusu utekelezaji wa mikakati hiyo katika Kata ya Msalato, Mkuu wa Kitengo cha Usafi na Udhibiti wa Taka Ngumu wa jiji hilo, Mkana Mkana alisema kuwa halmashauri inalenga kuhakikisha usafi wa mazingira unakuwa sehemu ya utamaduni wa kila siku.

 

Alisema kuwa miongoni mwa mikakati hiyo ni kuunda Kamati za Usafi wa Mazingira katika ngazi za kata na mitaa, ambazo zitasaidia kufuatilia hali ya usafi na kuongeza uwajibikaji katika maeneo yanayowazunguka wananchi.

 

“Tutaanzisha mashindano ya usafi katika mitaa na kata kila robo mwaka ili kuongeza hamasa ya wananchi, huku tukichukua hatua dhidi ya kampuni na vikundi vya uondoshaji taka vitakavyoshindwa kutekeleza wajibu wao,” alisema Mkana.

 

Aliongeza kuwa halmashauri itaendelea kutangaza zabuni za usafishaji, ukusanyaji na usafirishaji wa taka katika kata na mitaa ambayo bado haina wazabuni wa kutosha, hatua inayolenga kuimarisha mfumo wa uondoshaji taka.

 

Katika hatua nyingine, Mkana alisema kuwa mafanikio yaliyopatikana katika utekelezaji wa shughuli hizo yamechangiwa na muitikio chanya wa jamii, hali ambayo imeongeza kiwango cha usafi wa mazingira katika mitaa na kata mbalimbali.

 

Aidha, ushirikiano na uratibu wa pamoja kati ya makundi mbalimbali ya watendaji na sekta binafsi umeongezeka, jambo ambalo limewezesha shughuli za usafi wa mazingira kutekelezwa kwa ushirikiano zaidi.

 

Katika kutekeleza maagizo ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, na Mkuu wa Mkoa wa Dodoma yaliyotolewa tarehe 4 Septemba, 2026, halmashauri itaendelea kudumisha mazingira safi, salama na yenye afya kupitia ushiriki endelevu wa jamii katika usafi na udhibiti wa taka ngumu.

MWISHO

 

 

 

 

Comments

Popular Posts

Polisi Kata waungana zoezi la Usafi wa Mazingira Dodoma

Kata ya Matumbulu wanufaika na Mil. 14.7 Maadhimisho ya Samia Day

Samia Day 2026 yaibua vipaji vya michezo Kata ya Matumbulu