Kata ya Matumbulu wanufaika na Mil. 14.7 Maadhimisho ya Samia Day

Na. Coletha Charles, MATUMBULU

 

Kata ya Matumbulu imepokea mikopo ya asilimia 10 yenye thamani ya shilingi milioni 14.785 kwa ajili ya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ikiibua fursa za kujikwamua kiuchumi.

 


Akizungumza katika maadhimisho ya Samia Day, 2026 yaliyofanyika katika viwanja vya Shule ya Msingi Matumbulu, Mtaa wa Ukombozi, Afisa Maendeleo ya Jamii wa Kata hiyo, Merina Gombo alisema kuwa mikopo hiyo imewanufaisha wananchi na kuchangia maendeleo ya jamii.

 

Alisema kuwa walengwa wa mikopo hiyo ni wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambao wamepata fursa ya kuendesha shughuli mbalimbali za kiuchumi na kujiongezea kipato.

 

“Wananchi na jamii ya Matumbulu wamenufaika sana na wamepata maendeleo kupitia mikopo hiyo. Hadi sasa, Kata ya Matumbulu imepokea shilingi milioni 14.785 kupitia mpango wa mikopo ya asilimia 10 kwa makundi maalum,” alisema Gombo.

 

Kwa upande wake, mkazi wa Mtaa wa Muungano, Kata ya Matumbulu, Suzana Albert alisema kuwa vijana wamekuwa miongoni mwa wanufaika wa mikopo hiyo, inayowasaidia kujitegemea na kujikwamua kiuchumi.

 

“Mkopo huu umetusaidia vijana kuimarisha shughuli zetu za kiuchumi na kujitegemea. Tunashukuru serikali kwa kutuwezesha kupitia mikopo hii, ambayo imekuwa chachu ya kuinua hali yetu ya kiuchumi,” alisema Albert.

 

Maadhimisho ya Samia Day 2026 katika Kata ya Matumbulu yaliambatana na bonanza kubwa lililoshirikisha michezo mbalimbali, likiwamo soka, ngoma na mchezo wa kukimbiza kuku pamoja na mambo mengine.




MWISHO

Comments

Popular Posts

Polisi Kata waungana zoezi la Usafi wa Mazingira Dodoma

Samia Day 2026 yaibua vipaji vya michezo Kata ya Matumbulu