Polisi Kata ya Uhuru atoa elimu ya usafi wa Mazingira

Na. Rahma Magona, UHURU

 

Wananchi wa Kata ya Uhuru Halmashauri ya Jiji la Dodoma wameshiriki katika maadhimisho ya Siku ya Samia yaliyofanyika katika Uwanja wa Mtekelezo, ambapo walifanya usafi wa mazingira, kushiriki michezo pamoja na kupata elimu kuhusu lishe na usalama.

 


Akizungumza katika maadhimisho hayo, Inspekta Haruna Ngereza, Polisi Kata ya Uhuru, alisema kuwa wananchi walishiriki katika zoezi la usafi wa mazingira, kabla ya kuendelea na mchezo wa mpira wa miguu na kupatiwa elimu kuhusu lishe pamoja na virutubisho vya lishe.

 

Inspekta Ngereza aliongeza kuwa wananchi walipatiwa elimu kuhusu usalimishaji wa silaha zinazomilikiwa kinyume na sheria huku akiwataka wenye silaha hizo kuzisalimisha katika kituo cha Polisi, Ofisi ya Afisa Mtendaji wa kata au Ofisi ya Afisa Mtendaji wa Mtaa husika ili taratibu za kisheria ziweze kufuatwa na wahusika kunufaika na msamaha uliopo.

 

Aidha, alisisitiza kuwa usafi wa mazingira ni zoezi endelevu linalopaswa kufanyika kila siku na si kusubiri siku maalumu, akiwataka wananchi kuendelea kuzingatia usafi katika maeneo yao kwa kuunga mkono wito wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan.

 


Sambamba na hilo alimshukuru Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Rosemary Senyamule, kwa kusisitiza umuhimu wa kuifanya Dodoma kuwa jiji la kijani huku akisema Kata ya Uhuru inaendelea na zoezi la upandaji miti katika maeneo mbalimbali ikiwemo Shule ya Msingi Uhuru.

MWISHO

Comments

Popular Posts

Polisi Kata waungana zoezi la Usafi wa Mazingira Dodoma

Kata ya Matumbulu wanufaika na Mil. 14.7 Maadhimisho ya Samia Day

Samia Day 2026 yaibua vipaji vya michezo Kata ya Matumbulu