Mkuu wa Wilaya Dodoma aagiza ujenzi Fensi maeneo ya wazi Nkuhungu

Na. Mwandishi wetu, NKUHUNGU

 

Mkuu wa Wilaya ya Dodoma, Alhaj Jabir Shekimweri, ameagiza maeneo yote ya wazi katika Kata ya Nkuhungu kuwekwa fensi ili kuyakinga dhidi ya uvamizi na matumizi yasiyo sahihi, ikiwemo uuzaji holela wa maeneo yaliyotengwa kwa matumizi ya umma.

 


Alhaj Shekimweri alitoa agizo hilo alipofanya ziara katika Mtaa wa Bochela kukagua maendeleo ya ujenzi wa mabwawa yanayolenga kudhibiti maji ya mvua na kupunguza athari za mafuriko katika makazi ya wananchi.

 

Alisema kuwa ulinzi wa maeneo ya wazi ni muhimu katika kuhakikisha yanabaki kwa matumizi yaliyokusudiwa na kuzuia watu kuyavamia au kuyagawa na kuuziana kinyume cha taratibu, hali ambayo inaweza kuathiri mipango ya maendeleo kwa siku zijazo.

 

“Kila eneo la wazi katika kata hii liwekewe fensi ili kuzuia uvamizi na watu kuuziana maeneo ya wazi, hali ambayo inaweza kuleta changamoto baadaye,” alisema Alhaj Shekimweri.

 


Aidha, alisema kuwa uwekaji wa fensi utasaidia kulinda maeneo hayo pamoja na miundombinu inayotekelezwa kwa ajili ya kudhibiti maji, ili ibaki salama na itumike kwa madhumuni yaliyokusudiwa.

 

Aliagiza hatua hiyo izingatiwe katika maeneo yote ya wazi ya kata hiyo, huku akisisitiza umuhimu wa kulinda maeneo ya umma kwa manufaa ya wananchi na maendeleo ya eneo hilo.

Comments

Popular Posts

Kata ya Matumbulu wanufaika na Mil. 114.7 Maadhimisho ya Samia Day

Samia Day 2026 yaibua vipaji vya michezo Kata ya Matumbulu