DC Dodoma atembelea mradi wa mabwawa Nkuhungu

Na. Mwandishi wetu, NKUHUNGU

 

Mkuu wa Wilaya ya Dodoma, Alhaj Jabir Shekimweri, ametembelea na kukagua maendeleo ya ujenzi wa mradi wa mabwawa katika Kata ya Nkuhungu, unaotekelezwa katika Mitaa ya Bochela, Mtube, Salama na Mnyakongo kwa lengo la kudhibiti changamoto ya mafuriko katika maeneo ya makazi.

 


Mradi huo unahusisha ujenzi wa mabwawa yatakayosaidia kudhibiti na kuelekeza maji ya mvua katika maeneo yaliyotengwa, hatua inayolenga kupunguza maji kujaa katika makazi ya wananchi wakati wa mvua kubwa.

 

Aidha, mabwawa hayo yanatarajiwa kuunganishwa na mfumo wa mabwawa pamoja na visima vilivyopo katika mitaa hiyo, ili kuwezesha udhibiti mzuri wa mtiririko wa maji na kupunguza athari za mafuriko.

 

Akizungumza wakati wa ziara hiyo, Mkuu wa Wilaya ya Dodoma, Alhaj Jabir Shekimweri, alisema kuwa mradi huo utasaidia kwa kiasi kikubwa kupunguza athari za mafuriko na kuwawezesha wananchi kuendelea na shughuli zao za kila siku kwa usalama.

 


Aliwataka wakandarasi wanaotekeleza mradi huo kuongeza kasi ya ujenzi na kuhakikisha kazi inakamilika kwa wakati, hususan kabla ya kuanza kwa mvua kubwa zinazoweza kuongeza hatari ya mafuriko katika maeneo hayo.

 

Mkuu huyo wa wilaya alisisitiza kuwa kukamilika kwa mradi kwa wakati kutasaidia miundombinu hiyo kuanza kutumika mapema na hivyo kupunguza athari za mafuriko pamoja na kulinda usalama na mali za wananchi wa Kata ya Nkuhungu.

Comments

Popular Posts

Kata ya Matumbulu wanufaika na Mil. 114.7 Maadhimisho ya Samia Day

Samia Day 2026 yaibua vipaji vya michezo Kata ya Matumbulu