DC Shekimweri aagiza kusafisha mitaro kukabili Mvua za El Nino

Na. Mwandishi wetu, DODOMA

 

TANROADS, TARURA na wananchi wameagizwa kushirikiana kusafisha mitaro, makalavati na njia za maji katika maeneo hatarishi, Kukabiliana na mvua kubwa zinazotarajiwa za El Nino na kuzuia mafuriko.

 


Agizo hilo limetolewa na Mkuu wa Wilaya ya Dodoma, Alhaj Jabir Shekimweri wakati akikagua maeneo mbalimbali yanayoweza kuathiriwa na mvua kubwa katika Kata za Nzuguni, Makole, Ipagala na Kiwanja cha Ndege Jiji la Dodoma.

 

Alisema kuwa maandalizi ya mapema ni muhimu katika kupunguza madhara yanayoweza kusababishwa na mvua hizo, ikiwemo mafuriko, maji kutuama, kuharibika kwa miundombinu pamoja na kuathiri makazi na shughuli za wananchi.

 

Shekimweri alisema kuwa usafishaji wa mitaro mikubwa unapaswa kufanyika kwa wakati, huku taka, udongo na vitu vingine vinavyoweza kuzuia mtiririko wa maji vikiondolewa kabla mvua kubwa hazijaanza.


“Ni muhimu kufanya maandalizi mapema badala ya kusubiri mvua zianze. Mitaro mikubwa lazima isafishwe na maeneo ambayo yana changamoto yatambuliwe ili hatua zichukuliwe kwa wakati,” alisema Alhaj. Shekimweri.

 

Alisisitiza kuwa taasisi zinazohusika zinapaswa kufanya kazi kwa ushirikiano, kuhakikisha mitaro, makalavati na njia za maji zinakuwa katika hali inayowezesha maji kupita kwa urahisi wakati wa mvua.

 

Aidha, aliwataka wananchi kuacha kutupa taka kwenye mitaro na njia za maji, akisema tabia hiyo inaweza kuziba mifumo ya maji na kuongeza hatari ya mafuriko.

 

Aliongeza kuwa serikali itaendelea kufuatilia maeneo yenye changamoto na kuhakikisha hatua stahiki zinachukuliwa kwa wakati, huku wananchi wakitakiwa kushiriki katika usafi wa mazingira na kutoa taarifa kuhusu maeneo yanayohitaji uingiliaji wa haraka.

 


Ziara hiyo ni sehemu ya maandalizi ya kukabiliana na athari zinazoweza kusababishwa na mvua kubwa, kwa kuimarisha mifumo ya maji na kuhakikisha maeneo hatarishi yanachukuliwa hatua kabla ya mvua kuanza.

Comments

Popular Posts

Kata ya Matumbulu wanufaika na Mil. 114.7 Maadhimisho ya Samia Day

Samia Day 2026 yaibua vipaji vya michezo Kata ya Matumbulu