Jiji la Dodoma lavuna Tuzo Tano Nanenane, 2026

Na. Mwandishi wetu, DODOMA

 

Halmashauri ya Jiji la Dodoma imeibuka kidedea katika Maonesho ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi ya Nanenane Kitaifa 2026 baada ya kutwaa tuzo tano, hatua inayoonesha mafanikio makubwa ya jiji hilo katika kuendeleza sekta za kilimo, mifugo na uvuvi.

 

Maonesho hayo yaliyofanyika katika Viwanja vya Dkt. John Samuel Malecela jijini Dodoma na kuhitimishwa Agosti 8, 2026 yaliwakutanisha washiriki mbalimbali kutoka maeneo tofauti ndani na nje ya nchi kwa ajili ya kuonesha ubunifu, teknolojia na fursa zilizopo katika sekta za uzalishaji.

 

Katika maonesho hayo, Halmashauri ya Jiji la Dodoma ilitwaa nafasi ya kwanza katika makundi ya Kilimo Ndani ya Uwanja, Mifugo Ndani ya Uwanja na Malisho Ndani ya Uwanja kwa upande wa Kanda ya Kati.

 

Aidha, jiji hilo lilipata nafasi ya pili katika kundi la Ufugaji Samaki katika Maonesho ya Ndani ya Uwanja Kanda ya Kati na kutunukiwa tuzo maalum (trophy) iliyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan.

 

Mbali na ushindi huo, Halmashauri ya Jiji la Dodoma pia ilishika nafasi ya pili katika kundi la Jumla Mifugo Ndani ya Uwanja Kanda ya Kati, hivyo kukamilisha jumla ya tuzo tano zilizotolewa katika maonesho hayo ya kitaifa.

 

Mafanikio hayo yanaendelea kuthibitisha juhudi za Halmashauri ya Jiji la Dodoma katika kuimarisha uzalishaji wa kilimo, kuboresha ufugaji na kuhamasisha matumizi ya teknolojia bora kwa wakulima, wafugaji na wajasiriamali ili kuongeza tija na kuchangia ukuaji wa uchumi.

Comments

Popular Posts

Jiji la Dodoma Biashara saa 24, usafi saa 24

Mvua za El Nino: DC Shekimweri awaasa wananchi wa Dodoma Kuchukua Tahadhari

Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi Wilaya ya Dodoma lapata viongozi wapya kwa miaka mitatu