Siku ya Afya na Lishe Mtaa wa Bochela yawa fursa ya chanjo na elimu kwa jamii

Na. Mwandishi wetu , NKUHUNGU

Wananchi wa Mtaa wa Bochela, Kata ya Nkuhungu, jijini Dodoma, wameungana kuadhimisha Siku ya Afya na Lishe, ambapo wamepatiwa elimu ya lishe pamoja na huduma za chanjo kwa watoto wadogo.


Akizungumza wakati wa zoezi hilo, Muuguzi kutoka Jiji la Dodoma anayehudumu katika Kituo cha Afya Nkuhungu, Getrude Modest, alisema kuwa zoezi hilo ni sehemu ya kuwafikishia wananchi huduma za afya, hususan chanjo kwa watoto wenye umri wa miezi tisa na mwaka mmoja.

Alisema kuwa chanjo hizo zinatolewa bila malipo, huku akiwapongeza wazazi na walezi kwa kuitikia kwa wingi na kuhakikisha watoto wao wanapata huduma hizo kwa wakati.

Kwa upande wake, mwananchi wa Mtaa wa Bochela, Rehema Hafidhi, alisema kuwa zoezi hilo ni muhimu kwa jamii kwa kuwa linawawezesha wazazi kupata elimu ya afya na lishe pamoja na kupata huduma muhimu karibu na maeneo yao ya makazi.



Aliomba viongozi na wataalamu wa afya kuendelea kuandaa matukio kama hayo mara kwa mara ili wananchi wengi zaidi waweze kufikiwa, akisisitiza pia umuhimu wa kuwafikia wajawazito na kuwapatia elimu na huduma zinazohusiana na afya ya mama na mtoto.

 






Comments

Popular Posts

Mvua za El Nino: DC Shekimweri awaasa wananchi wa Dodoma Kuchukua Tahadhari

Jiji la Dodoma Biashara saa 24, usafi saa 24

Wananchi Dodoma wahimizwa kufanya usafi wa Mazingira kila siku