Mvua za El Nino: DC Shekimweri awaasa wananchi wa Dodoma Kuchukua Tahadhari

Na. Mwandishi wetu, NZUGUNI

 

Wananchi wanaoishi katika maeneo hatarishi wametakiwa kuchukua tahadhari mapema dhidi ya mvua za El Nino, ikiwemo kuepuka maeneo yanayoweza kukumbwa na mafuriko na kuhakikisha usalama wa familia zao.

 


Akizungumza wakati wa ziara ya ukaguzi wa bwawa la kuvunia maji ya mvua katika viwanja vya Dkt. John Malecela (Nanenane), Mkuu wa Wilaya ya Dodoma, Alhaj Jabir Shekimweri alisema kuwa wananchi wanaoishi katika maeneo hatarishi wanapaswa kuzingatia tahadhari zinazotolewa na mamlaka.

 

Alisema kuwa wananchi wanaoishi mabondeni, karibu na mito na maeneo yanayoweza kuathiriwa na mafuriko wanapaswa kuwa makini na kuchukua hatua mapema ili kuepusha madhara yanayoweza kusababishwa na mvua kubwa.

 

Aidha, aliwataka wananchi kuhakikisha mifereji na njia za maji hazizibwi kwa taka, akieleza kuwa hali hiyo inaweza kuzuia mtiririko wa maji na kuongeza uwezekano wa kutokea kwa mafuriko katika maeneo ya makazi.

 


Katika ziara hiyo, alikagua hali ya bwawa hilo pamoja na miundombinu ya kuvunia na kuhifadhi maji ya mvua, huku akisisitiza umuhimu wa maandalizi ya mapema katika kukabiliana na changamoto zinazoweza kujitokeza wakati wa mvua.

 

Alisema kuwa usalama wa wananchi ni jukumu la pamoja, hivyo aliwataka viongozi na wananchi kushirikiana, kufuatilia taarifa za hali ya hewa na kuchukua hatua stahiki pindi wanapopata tahadhari kuhusu uwezekano wa mvua kubwa.






Comments

Popular Posts

Jiji la Dodoma Biashara saa 24, usafi saa 24

Wananchi Dodoma wahimizwa kufanya usafi wa Mazingira kila siku