Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi Wilaya ya Dodoma lapata viongozi wapya kwa miaka mitatu

Na. Mwandishi wetu, VIWANDANI

 

Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi Wilaya ya Dodoma limepata uongozi mpya utakaohudumu kwa kipindi cha miaka mitatu baada ya uchaguzi uliofanyika kwa ushindani mkubwa.

 


Zoezi hilo limefanyika katika Viwanja vya Nyerere Square, Kata ya Viwandani, jijini Dodoma kwa lengo la kupata uongozi mpya wa ngazi ya wilaya kwa nafasi za mwenyekiti, makamu mwenyekiti, katibu, katibu msaidizi na wawakilishi.

 

Bhoke Manyori alichaguliwa kuwa Mwenyekiti baada ya kupata kura 54 dhidi ya Elizabeth Kasimila aliyepata kura 50 na kuchaguliwa kuwa Makamu Mwenyekiti.

 

Nafasi ya Katibu ilichukuliwa na Fatuma Saidi aliyepata kura 82, akifuatiwa na Janeth Bubegwa aliyepata kura 27, huku Joyce Masi akipata kura 13, ambapo Bubegwa akichaguliwa kuwa Katibu Msaidizi.

 

Katika nafasi ya uwakilishi, Ashura Nguya na Joyce Masi walipitishwa bila kupingwa na kuwa wawakilishi wa Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi Wilaya ya Dodoma.

 

Akizungumza baada ya kuchaguliwa, Mwenyekiti wa Jukwaa hilo, Bhoke Manyori aliwashukuru wajumbe kwa kumuamini na kuomba ushirikiano katika kutekeleza majukumu ya jukwaa.

 

“Dhamana hii nimepewa na wajumbe, hivyo nawaomba tushirikiane kwa karibu ili tuweze kusukuma mbele shughuli za jukwaa na kuleta matokeo yanayolenga kuwawezesha wanawake,” alisema Manyori.

 

Kwa upande wake, Katibu wa Jukwaa hilo, Fatuma Saidi alisema kuwa nafasi hizo ni za kujitolea na zinahitaji viongozi kutenga muda kwa ajili ya majukumu ya jukwaa huku wakiendelea na shughuli zao za kiuchumi.

 

“Kwa kura hizi mlizonikopesha mnatamani mfike pale ambapo mnatamani kufika. Kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu na kwa msaada wake na kushirikiana na viongozi wenzetu, tutafika kule ambapo tunatamani tufike,” alisema Saidi.

 

Nae, Mwakilishi wa Jukwaa hilo, Ashura Nguya aliwaomba viongozi waliochaguliwa kutembelea kata mbalimbali na kuzungumza na wanawake ili wawakilishi waweze kukusanya taarifa kuhusu mahitaji na changamoto zao na kuzifikisha katika ngazi husika.

 

Uzinduzi wa Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi Wilaya ya Dodoma umefanyika chini ya kaulimbiu isemayo “Agenda 2050: Familia Imara, Jamii Imara, Taifa Imara.” na limezinduliwa na Mkuu wa Wilaya hiyo Alhaj Jabir Shekimweri.







Comments

Popular Posts

Jiji la Dodoma Biashara saa 24, usafi saa 24

Mvua za El Nino: DC Shekimweri awaasa wananchi wa Dodoma Kuchukua Tahadhari

Wananchi Dodoma wahimizwa kufanya usafi wa Mazingira kila siku