Eneo lililoathiriwa na moto Soko la Machinga kurejea ndani ya siku 10

Na. Mwandishi wetu, DODOMA

Soko la wazi la Machinga lililoathiriwa na moto mkubwa uliotokea tarehe 20 Septemba, 2026 linatarajiwa kurejea katika hali ya kawaida ndani ya siku 10, huku Halmashauri ya Jiji la Dodoma likianza kuchukua hatua za kurekebisha maeneo yaliyoathirika na kuboresha mpangilio wa biashara.



Hayo yalisemwa na Mstahiki Meya wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma, Alimwoni Chaula baada ya kutembelea soko hilo kwa lengo la kukagua madhara yaliyosababishwa na moto huo na kutoa pole kwa wafanyabiashara wa soko hilo.

“Leo tumekuja kujionea madhara waliyopata wafanyabiashara wetu wa machinga ambapo juzi ulitokea moto mkubwa ambao uliathiri vibanda mbalimbali vya wafanyabiashara wa Dodoma. Pia nitoe pongezi kwa uongozi wa mkoa na wilaya, Jeshi la Polisi pamoja na Jeshi la Zimamoto na Uokoaji kwa kusaidia kuzuia moto huo kusababisha madhara makubwa zaidi,” alisema Chaula.

Alisema kuwa Halmashauri ya Jiji la Dodoma inatekeleza maelekezo ya Mkuu wa Mkoa wa Dodoma kuhakikisha wafanyabiashara walioathirika wanarejea katika shughuli zao ndani ya siku 10, huku hatua zikichukuliwa kuboresha usalama wa soko hilo.



Alisema kuwa uongozi wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma unafanya mapitio ya mpangilio wa biashara, ikiwemo kuhakikisha njia za magari ya zimamoto zinaachwa wazi na kupunguza msongamano wa bidhaa. Pia aliwataka wafanyabiashara wenye mitaji mikubwa kuachia nafasi kwa wafanyabiashara wadogo na wanaoanza biashara.





Comments

Popular Posts

Jiji la Dodoma Biashara saa 24, usafi saa 24

Mvua za El Nino: DC Shekimweri awaasa wananchi wa Dodoma Kuchukua Tahadhari

Wananchi Dodoma wahimizwa kufanya usafi wa Mazingira kila siku