DC Shekimweri asisitiza urasimishaji biashara za wanawake

Na. Paulo Paulo, VIWANDANI

Mkuu wa Wilaya ya Dodoma, Alhaj Jabir Shekimweri ametoa rai kwa wanawake wajasiriamali kutumia vema fursa ya uwepo wa Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi ili kukuza biashara zao na kuchangia katika maendeleo ya uchumi wa taifa. 


Akizungumza wakati wa uzinduzi wa Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi Wilaya ya Dodoma, aliwapongeza viongozi wapya waliochaguliwa na kuwataka kutekeleza majukumu yao kwa tija, uadilifu na ushirikiano mkubwa na serikali pamoja na mamlaka husika. 

Sambamba na hilo aliwataka wajasiriamali kurasimisha biashara zao ili kuongeza fursa za kutambulika, kupata masoko mapya, na kufaidika na fursa za uwekezaji na mikopo pamoja na Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kuendelea kutoa elimu, ushauri, na kujenga mahusiano mazuri na wafanyabiashara wadogo badala ya kulenga ukusanyaji wa kodi pekee. 

Aliwahimiza wanawake kutumia teknolojia ya kidijitali na mifumo ya kisasa katika kutafuta masoko na kusimamia fedha za biashara zao. Pia alibainisha kuwa wajasiriamali wadogo ni nguzo muhimu katika uzalishaji wa ajira na kuimarisha amani na utulivu katika jamii.  

Aidha, Alhaj Shekimweri aliwahakikishia wanawake hao kuwa serikali kupitia ngazi za mkoa, wilaya, na kata itaendelea kutoa ushirikiano na kuweka mazingira wezeshi ili kuhakikisha malengo ya jukwaa hilo yanafikiwa.





Comments

Popular Posts

Jiji la Dodoma Biashara saa 24, usafi saa 24

Mvua za El Nino: DC Shekimweri awaasa wananchi wa Dodoma Kuchukua Tahadhari

Wananchi Dodoma wahimizwa kufanya usafi wa Mazingira kila siku