Makutupora kupata Zahanati Mpya, Mbunge wa Mtumba aweka nguvu kwenye ujenzi

Na. Mwandishi wetu, MAKUTUPORA

 

Jitihada za kukamilisha ujenzi wa Zahanati ya Mchemwa zimepata nguvu baada ya kuchangiwa matofali 5,000, mifuko 250 ya saruji pamoja na gharama za mafundi hadi hatua ya kufunika jengo, huku wananchi wakihimizwa kushiriki kikamilifu kuhakikisha zahanati hiyo inakamilika na kuanza kutoa huduma.

 


Mbunge wa Jimbo la Mtumba Anthony Mavunde alisema kuwa lengo la mchango huo ni kuhakikisha wananchi wa Makutupora wanapata huduma za afya karibu na makazi yao, akisisitiza kuwa ujenzi wa zahanati hiyo haupaswi kuwa jukumu la mtu mmoja, bali ni mradi wa wananchi wote.

 

“Zahanati si ya kwangu. Zahanati ni ya kwetu. Kila mmoja ahakikishe pale mchanga wake unaingia kwenye zahanati. Naomba mtoe ushirikiano. Kuna baadhi ya gharama si lazima nilipie mimi ila nguvu kazi yenu nayo inaweza kufanikisha jambo hili natamani kuwaona vijana wa hapa wakichapa kazi,” alisema Mavunde.

 

Mbunge huyo pia alisema kuwa anaamini serikali itaendelea kuunga mkono jitihada za wananchi katika ujenzi wa zahanati hiyo, akieleza kuwa Rais, Dkt. Samia Suluhu Hassan ameweka msisitizo katika kuboresha huduma za afya, hasa afya ya mama na mtoto.

 



Akizungumza katika tukio hilo, Mstahiki Meya wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma, Alimwoni Chaula ambaye ni Diwani wa Kata ya Makutupora aliahidi kuunga mkono ujenzi wa zahanati hiyo hadi utakapokamilika, akisisitiza kuwa zoezi hilo halipaswi kuishia katika siku ya kukabidhi vifaa vya ujenzi.

 

“Hii shughuli wananchi si kwamba inaenda eti inaishia leo kukabidhi. Hapana, tunahitaji ndani ya wiki moja angalau tuone ukuta umefika eneo gani na kwenye bajeti yoyote nitaunga mkono mpaka kituo tuwe tumemaliza,” alisema Chaula.

Aidha, alisema kuwa ujenzi wa zahanati hiyo una umuhimu mkubwa kwa jamii kwa kuwa utasaidia kusogeza huduma za afya karibu na wananchi na kuokoa maisha ya watu mbalimbali, wakiwemo wanawake na watoto.




Akizungumza kwa niaba ya wananchi, mkazi wa Makutupora, Selina Ruben aliwashukuru Mbunge wa Jimbo la Mtumba, viongozi na wadau wote waliojitokeza kuunga mkono ujenzi wa zahanati hiyo, akisema kuwa mradi huo umewapa matumaini makubwa ya kupata huduma za afya karibu na makazi yao.

“Tunawashukuru sana viongozi wetu kwa hatua hii kubwa. Kwa muda mrefu tumekuwa tukipata changamoto ya kufuata huduma za afya mbali, hasa mama wajawazito, watoto na wazee. Kukamilika kwa zahanati hii kutakuwa msaada mkubwa sana kwetu,” alisema.

Comments

Popular Posts

DC Shekimweri afanya ukaguzi wa usafi Kata ya Kizota

Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi Wilaya ya Dodoma lapata viongozi wapya kwa miaka mitatu

Jiji la Dodoma Biashara saa 24, usafi saa 24